திரு. தீபக்நாதன் அவர்களுக்கு நன்றி

,வெளியிடப்பட்டது

எதிர்காலங்களில் அரசால் நிர்மாணிக்கப்படும் புதிய கட்டடங்கள், சட்டமன்றத்தில் கொண்டுவரப்படும் புதிய சட்டங்கள் என அனைத்தையும் நிறைவேற்றுவதற்கு முன்பாக, மாற்றுத்திறனாளிகள் நல ஆணையரகத்தின் கருத்துகள் கேட்கப்பட வேண்டும் என்கிற பரிந்துரை மிக முக்கியமானது.

பேராசிரியர் திரு. தீபக்நாதன் அவர்களின் தலைமையிலான டிசம்பர் 3 இயக்கம், மாநில கொள்கை வளர்ச்சிக் குழுவின் துணைத்தலைவரான பேராசிரியர் திரு. ஜெயரஞ்சன் அவர்களைச் சந்தித்து,மாற்றுத்திறனாளிகள் தொடர்பான 19 அம்சக் கோரிக்கைகள் அடங்கிய மனு ஒன்றினை வழங்கியிருக்கிறது.

ஒவ்வொரு கோரிக்கையும் நன்கு ஆராயப்பட்டு சேர்க்கப்பட்டுள்ளது. உள்ளாட்சித் தேர்தலில் இட ஒதுக்கீடு தொடங்கி, மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான அசையும் மற்றும் அசையா சொத்துகளைப் பதியும்போது, பதிவுக் கட்டணம் முற்றிலுமாக ரத்து செய்யப்பட வேண்டும் என அனைத்துத் தளங்களையும் பயன்படுத்தி மாற்றுத்திறனாளிகள் வளர்ச்சியை மேம்படுத்துவது குறித்து திட்டமிடப்பட்ட கொள்கை ஆவணமாகவே இந்த மனு இருப்பது மகிழ்ச்சி அளிக்கிறது.

DECEMBER
DECEMBER 3 MOVEMENT
Collective Voice of Persons with Disabilities ( Affiliated to Asia Pactile Disabled Person , Craganization United , Bangkok , Thailand ) G - 2 , B - Block , Nebuks Flats , Metavattam , Chentai - 600 100. Tamilnadu , India ,
Call : 9540540953 E - mail deepalnathanapriail.com T.M.N.Deepak S.Annamalai ar , B.Varadan a.com MEAL , V.Mohan Ra ] P.Saravanan MSM MS . Lancai ) 13 ,
General Sectatory Treasurer Vice Prpaident Deputy General Secretary President
MOVEMENT
பெறுநர் ,
நாள் : 22-07-2021 மாண்புமிகு முனைவர் ப.ஜெயரஞ்சன் , அவர்கள் துணை தலைவர் மற்றும் தமிழ்நாடு மாநில வளர்ச்சி கொள்கை குழு , எழிலகம் , சென்னை தமிழ்நாடு மாநில வளர்ச்சி கொள்கை குழு முன்பு வைக்கும்
மாற்றுத்திறனாளிகளின் முக்கிய கோரிக்கைகள்
1. தமிழகத்தில் உள்ள நகர உள்ளாட்சிகளான பேரூராட்சிகள் , நகராட்சிகள் மற்றும் மாநகராட்சிகள் ஆகியவற்றுக்கும் மூன்றடுக்கு கிராம ஊராட்சிகளான சிற்றூராட்சிகள் - ஊராட்சி ஒன்றியங்கள் மற்றும் மாவட்ட ஊராட்சிகள் ஆகிய அனைத்து உள்ளாட்சி அரசாங்கங்களுக்கான பொறுப்புகளுக்குப் பட்டியல் பிரிவினர் . பட்டியல் பழங்குடியினர் மற்றும் மகளிருக்கு உரிய இட ஒதுக்கீடு வழங்கப்பட்டுள்ளது . இது குறிப்பிட்ட அந்த சமூகத்தின் மேம்பாட்டுக்காக பெரும் பங்காற்றி வருவதை நாம் பார்த்து வருகிறோம் . அந்த வகையில் மக்களுக்கு மிக அருகிலிருந்து இயங்கிக் கொண்டிருக்கும் உள்ளாட்சிகளில் மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான உரிய பிரதிநிதித்துவத்தை உறுதிப்படுத்தவும் அவர்களுக்கான நலத்திட்டங்களும் உதவிகளும் உரிய முறையில் சென்றடையவும் அனைத்து உள்ளாட்சி பதவிகளிலும் மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான இட ஒதுக்கீடும் கட்டாயமாக இருக்க வேண்டும் என தொடர்ந்து வலியுறுத்தி வருகிறது டிசம்பர் 3 இயக்கம் . அந்த வகையில் தமிழகத்தின் அனைத்து உள்ளாட்சி பதவிகளுக்கான இட ஒதுக்கீட்டில் 5 சதவீத இட ஒதுக்கீடு மாற்றுத் திறனாளிகளுக்காக ஒதுக்கப்பட வேண்டும் என வலியுறுத்துகிறோம் .
2. மாற்றுத்திறனாளிகள் உரிமைச் சட்டம் 2016 ல் வழங்கப்பட்டுள்ள 4 % இடஒதுகீட்டை முழுமையாக நடைமுறைபடுத்தும் வண்ணம் தமிழக அரசின் கீழுள்ள பணியிடங்களை முழுமையாகவும் , அறிவியல் பூர்வமாகவும் , ஆராய்ந்துக்கண்டறிந்து இட ஒதுக்கீட்டை பின்பற்றும் விதமாக ஒரு முழு நேர கண்டறியும் ஆணையம் ( A Dedicated Commission of Enquiry ) உருவாக்க வேண்டும் .
3. பொதுமக்கள் பயன்படுத்தும் அரசு மற்றும் தனியார் கட்டிடங்கள்
மாற்றுத்திறனாளிகள் பயன்படுத்தும் வகையில் , எளிமையாக அனுகத்தக்க ( Accessibility ) வகையில் சாய்வுதளம் , கழிவறை , மின்தூக்கி , வாகனம் நிறுத்துமிடம் , படிகளில் சிறப்புக் கைப்பிடி போன்ற இதர வசதிகளை செய்வதற்கு அரசு மற்றும் தனியார் பங்களிப்புடன் ( Corporate Social Responsibilities ( CSR ) ) நிதிகளையும் பெற்று சிறப்பு நிதியம் ( SPEACIAL FUND ) உருவாக்கப்படவேண்டும் .
4. மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு சுய தொழில் / வியாபாரம் தொடங்குவதற்கு கடன் உதவி இலகுவாக கொடுக்கும் வண்ணம் வங்கி அல்லாத வங்கிச் சட்டத்திற்கு உட்படாத நிதியமோ அல்லது நிதி வளர்ச்சிக் கழகமோ ( THADCO , POWER FINANCE , TRANSPORT CORPORATION ) உருவாக்க வேண்டும் . மாணவர்கள் பெற்ற கல்விக்கடன்களை திருப்பிச் செலுத்த முடியாதவர்களுக்காக உருவாக்கப்பட்ட நிதியம் போன்றே மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கும் அவ்வாறாக உருவாக்கபட வேண்டும் .
5. மாற்றுத்திறனாளிகளின் பெயரில் பதிவு செய்யக்கூடிய அனைத்துவிதமான அசையா சொத்துக்களுக்கும் பத்திரப்பதிவு மற்றும் இதர அனைத்துக் கட்டணங்களிலிருந்தும் முழுமையான விலக்கு அளிக்கப்பட வேண்டும் . அவ்வாறு மாற்றுத்திறனாளிகளின் பெயரில் உள்ள அல்லது இனிமேல் பதியக்கூடிய அனைத்து விதமான அசையா சொத்துக்களுக்கும் முழுமையான சொத்து வரிவிலக்கு அளிக்கப்பட வேண்டும் .
6. கடும் ஊனமுற்ற மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு வேலைவாய்ப்பு மற்றும் வாழ்வாதாரத்தை உருவாக்கும் பொருட்டு பேரூராட்சிகள் , நகராட்சிகள் , பேருந்து நிலையங்கள் மற்றும் கோயில்களில் விடப்படும் அனைத்து வகையான வாகன பாதுகாப்பு / கடைகள் மற்றும் தொழில் முறை குத்தகைகள் மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு முன்தொகை மற்றும் வைப்புத்தொகை விலக்குடன் முழு முதல் முன்னுரிமை வழங்கிட வேண்டும் . ( Community Based Rehabilitation Model )
7. தமிழக அரசு வகுக்கும் அனைத்து வீட்டு வசதி திட்டங்களிலும் ( தனித்தனியாகவோ அல்லது கூட்டாகவோ ) மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு 5 % இட ஒதுக்கீடு மனையாகவோ அல்லது குடியிருப்பாகவோ கொடுக்கப்படவேண்டும் . ( எ.கா : சமத்துவபுரம் , பசுமை வீடு , தமிழ்நாடு குடிசை மாற்று வாரியம் , தமிழ்நாடு வீட்டு வசதி வாரியம் , போன்ற நில நிர்வாகத்தின் கீழ் இருக்கும் புறம்போக்கு நிலங்களிலும் முழு முதல் முன்னுரிமையுடன் வரிகள் மற்றும் பதிவு கட்டணங்களிலிருந்து விலக்கு அளித்து உதவிட வேண்டும் . கடும் ஊனமுற்றோர் ( மனவளர்ச்சி உட்பட ) அதற்கான கூட்டாக வாழக்கூடிய ( Community Living ) பிளாட்டுகள் அல்லது மனைகளாகவோ வழங்க வேண்டும் ,
8. கட்டாய கல்வி உரிமைச் சட்டத்தின் கீழ் மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு இருப்பது போல் , மாற்றுத்திறனாளிகளாக இருக்கும் குழந்தைகளின் பெற்றோர்களுக்கும் அருகாமையில் இருக்கும் அரசு அரசு உதவிபெறும் மற்றும் தனியார் பள்ளி , கல்லூரிகளில் படிப்பதற்கு முழுக் கட்டண விலக்குடன் வாய்ப்பு வழங்க வேண்டும் .
9. ஒவ்வொரு மாவட்ட தலைமை மருத்துவ மனையில் இயலாமை உடையோர் , மூத்த குடிமக்கள் , அரிதான வியாதியால் பாதிக்கப்பட்டோர் , அமைப்பு சாரா இயலாமை ( NON - CONVENTIONAL DISABILITY ) உள்ளவர்களுக்கான தனி மருத்துவத்துறை ( Disability Management Department ) அமைக்க வேண்டும் . மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான உதவி உபகரணங்களை உற்பத்தி , பராமரிப்பு செய்வதற்கான பணிமனை ஒவ்வொரு மாவட்டத்திலும் இருக்க வேண்டும் .
10. மாற்றுத்திறனாளிகள் பயன்படுத்தும்
வகையில்
பிரத்யேகமாக வடிவமைக்கப்பட்ட ( Retrofitted ) வாகனங்கள் , மாற்றுத்திறனாளி உதவி உபகரணங்களை சிறு குறு உற்பத்தி நிறுவனங்கள் தொடங்குவதற்கு அரசே ஊக்குவித்து மானிய விலையில் நிலம் , வரிச்சலுகை மற்றவை வழங்க வேண்டும் . ( Relabilitation Industry )
11. மாற்றுத்திறனாளிகள் பயன்படுத்த ஏதுவாக தமிழக அரசின் கீழ் இயங்கிவரும் அனைத்து இணைய தளங்களும் , சேவைகளும் , மின் ஆளுமை முகமை அனைத்தும் மாற்றுத்திறனாளிகளின் திட்டங்கள் மற்றும் சலுகைகள் அனைத்தும் அணுகதக்க வகையில் இலவசமாக வழங்கிட வேண்டும் .
12. மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு தனியார் துறையில் பணி மேற்கொள்ளத்தக்கதான பணியிடங்களை தொழிற் கூட்டமைப்புகளின் ( FICCI , CII , CHAMBER OF COMMERCE , TAMILNADU FEDERATION FOR COMMERCE ) உதவிகளுடன் பணி வாய்ப்புகளை கண்டறிந்து அதற்கான
குழுவை ஏற்படுத்தி பணியிடங்களை கண்டறிந்து மாற்றுத்திறனாளிகள் பணி செய்யதக்க பணியிடங்களை கண்டறிந்து ஒரு அறிக்கையாக வெளியிடவேண்டும் ,
13. மாற்றுத்திறனாளிகள் நடத்தும் சிறு , குறு மற்றும் நடுத்தர தொழில் நிறுவனங்கள் மற்றும் கடைகள் , வியாபார நிலையங்களுக்கு சலுகையுடன் கூடிய இலவச மின் இணைப்பு வழங்கப்பட வேண்டும் .
14. மாற்றுத்திறனாளிகள் , டூரிஸ்ட் டாக்சி , ஆட்டோ போன்றவைகளை கைகளால் இயக்கி வாழ்வாதாரத்தை ஏற்படுத்திக்கொள்ளும் வண்ணம் முறைப்படி சட்டத்திற்கு உட்பட்டு அல்லது திருத்தப்பட்டு ஓட்டுனர் உரிமம் மற்றும் சிறப்புக் கடன் வசதிக்கான திட்டம் உருவாக்கப்பட வேண்டும் .
15. தமிழ்நாடு அரசால் நடத்தப்படும் தமிழ்நாடு பவர் ஃபினான்ஸ் கார்ப்ரேசன் , போக்குவரத்து நிதியம் , கூட்டுறவு வங்கிகள் போன்றவற்றில் மற்றவர்களுக்கு வழங்குவதைவிட 1 % கூடுதல் வட்டி மற்றும் ஈட்டுத்தொகை வழங்கப்பட வேண்டும் .
வட்ட
16. ஆட்டிசம் மாதிரியான பாதிப்புக்கு உள்ளான அறிவுசார் வளர்ச்சிக்குறைபாடு உடைய குழந்தைகளுக்கான . அரசு சிறப்பு பள்ளி மாநிலத்திற்கே ஒன்றுதான் உள்ளது . இதனை குறைந்த பட்சமாக மாவட்டத்துக்கு ஒரு பள்ளி திறக்கவேண்டும் . இதைப்போலவே , வயது வந்த , ஆதரவற்ற , மனவளர்ச்சி குன்றியோருக்கு பராமரிப்பு இல்லங்கள் மாவட்டத்திற்கு ஒன்று உருவாக்கவேண்டும் .
17. எல்லா விதமான நகர திட்ட மேம்பாடு , நகர உறுவாக்குதல் போன்றவற்றில் மாற்றுத்திறனாளிகளின் ஆணையத்தின் கருத்துக்களை கேட்டறிந்து உருவாக்குதல் , எந்த ஒரு சட்ட முன் வடிவமும் சட்ட மன்றத்தில் சமர்ப்பிப்பதற்கு முன்னால் மாற்றுத்திறனாளிகள் ஆணையத்தை கலந்து ஆலோசிக்க எடுக்க வேண்டும் .
18. அறிவுசார் வளர்ச்சி குறைபாடுடைய குழந்தைகளை தொடக்க நிலையில் கண்டந்து , பயிற்சி கொடுக்க உதவும் ஈ . ஐ . ! E.1 ) செண்டர் மாவட்ட அளவில் உள்ளன . இதனை தாலுகா அளவில் கொண்டு வந்து மேலும் பல செண்டர்கள் திறக்கப்படவேண்டும் . இக்குழந்தைகளின் தெரபி வகுப்புகளுக்கு அதிகப்படியாக செலவு ஆகிறது . அதனால் அரசு இப்படி குழந்தைகளின் தெரபி வகுப்பு செலவுகளை அப்பெற்றோர் சமாளிக்க அரசு காப்பீடுதிட்டத்தில் இக்குடும்பத்தினரை சேர்க்கவேண்டும் . ( இதில் வருமைக்கோட்டுக்கு கீழே இருப்பவர் என்ற விதி தளர்த்தப்படவேண்டும் . ஆட்டிசம் போன்ற சிறப்புக்குழந்தைகளுடைய எல்லா பெற்றோருக்கும் அக்குழந்தையின் தெரபி வகுப்பு செலவுக்கு என தனி காப்பீடு அட்டை கூட வழங்கவேண்டுகிறோம் )
19. இறுதியாக மாற்றுத்திறனாளிகள் உரிமைகளை பாதுகாக்கும் வண்ணம் , மாற்றுத்திறனாளி உரிமைச் சட்டம் 2016 - ன் கீழ் பிரத்யேகமாக மாற்றுத்திறனாளி ஆணையரை , மாற்றுத்திறனாளிகளைக் கொண்டே அப்பணியிடம் நிரப்பப்பட்டு , முழு அதிகாரத்துடன் செயல்பட வழி வகை செய்ய வேண்டும் .
THN deeply b . Amonne B. vanil
MPS Offices
|
திரு T.MAN . தீபக் மாநில தலைவர்
திரு . S. அண்ணாமலை மாநில பொது செயலாளர்
திரு வரதன் பூபதி மாநில பொருளாளர்

எதிர்காலங்களில் அரசால் நிர்மாணிக்கப்படும் புதிய கட்டடங்கள், சட்டமன்றத்தில் கொண்டுவரப்படும் புதிய சட்டங்கள் என அனைத்தையும் நிறைவேற்றுவதற்கு முன்பாக, மாற்றுத்திறனாளிகள் நல ஆணையரகத்தின் கருத்துகள் கேட்கப்பட வேண்டும் என்கிற பரிந்துரை மிக முக்கியமானது. இது துறையின் தலைவரே சிந்திக்கவோ முன்வைக்கவோ தயங்கும் ஒரு அம்சம்.

ஒரு மாற்றுத்திறனாள்ளி என்ற முறையில், திரு. தீபக்நாதன் அவர்களுக்கும் அவரின் டிசம்பர் 3 இயக்கத்திற்கும் எனது மனமார்ந்த நன்றிகளும் வாழ்த்துகளும்.

திரு. தீபக்நாதன் அவர்களின் முகநூல்ப் பதிவைக்காண

***

ப. சரவணமணிகண்டன்

தொடர்புக்கு: vaazhgavalluvam@gmail.com

பகிர

Be the first to leave a comment

உங்கள் கருத்தை உள்ளிடுங்கள்